Abin da ke faruwa a Sudan kawo yanzu!

0
105
LONDON, UNITED KINGDOM - 2021/10/30: A protester holds a 'Save Sudan' placard during the demonstration. Large crowds gathered outside Downing Street in protest against the military coup in Sudan and demanding a return to civilian rule. (Photo by Vuk Valcic/SOPA Images/LightRocket via Getty Images)
  • Yarjejeniyar tsagaita buɗe wuta da aka cimma a Sudan – tsakanin ɓangarorin da ke faɗa wato sojojin ƙasar da kuma dakarun RSF za ta kawo karshe a daren yau. Ana ci gaba da faɗa a sassan ƙasar duk da cimma yarjejeniyar.
  • Ma’aikatar lafiya a Sudan ta ce akalla mutum 512 ne aka kashe a rikicin kawo yanzu, tun baya ɓarkewar faɗa a rabar 15 ga watan Afrilu. Sai dai ana tunanin cewa alkaluman za su iya fin haka.
  • Kusan ƴan Birtaniya 536 aka kwashe daga Sudan. BBC ta tattauna da mutane da ke isa filin jirgin Larnaca da ke Cyprus.
  • Sakataren harkokin wajen Birtaniya James Celeverly ya bai wa ƴan ƙasar da ke Sudan shawarar cewa su fice nan take.Ya ce babu tabbacin cewa za a iya ci gaba da aikin kwashe mutane bayan karewar yarjejeniyar tsagaita wuta.
  • BBC ta samu rahotanni da ke cewa mayaƙa na ci gaba da addabar fararen hula a birnin Nyalain a kudancin yankin Darfur, abu kuma da ke nuna cewa rikcin ya yaɗu zuwa wajen Khartoum, babban birnin ƙasar.
  • Motocin bas ɗauke da wasu daga cikin ɗaliban Najeriya ya tashi daga Sudan a jiya Laraba, inda ya nufi ƙasar Masar.
  • Haka nan ma sauran ƙasashe da dama na ci gaba da kokarin kwashe ƴan ƙasarsu da ke Sudan a daidai lokacin da yarjejeniyar tsagaita buɗe wuta ta kwanaki uku ke kawo karshe.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here