Hafsoshin tsaron ECOWAS za su taru a Ghana ranar Alhamis kan afkawa Nijar

0
204
Sojojin Ecowas


Ƙungiyar raya tattalin arziƙin ƙasashen Afirka ta Yamma, ECOWAS, ta ce shugabannin sojin ƙasashen za su haɗu a Ghana a ranakun Alhamis da Juma’a.

Za su tattauna kan yiwuwar ɗaukar matakin soji a Nijar don mayar da ƙasar turbar dimukraɗiyya byana juyin mulkin da sojoji suka yi a watan Yuli.

Makwanni uku kenan da tsare Shugaba Mohamed Bazoum bayan da shugaban masu ba shi kariya, Janar Abdourahmane Tchiani, ya sanar da kansa a matsayin sabon shugaban Nijar.

Ƙasashe da dama sun yi Allah-wadai da juyin mulkin sai dai zuwa yanzu matakai ƙalilan ne na zahiri aka iya ɗauka kan sojojin da suka kifar da gwamnatin ta Bazoum.

A gefe guda kuma, Najeriya na ci gaba da jagorantar yunƙurin amfani da ƙarfin soja don tilasta wa Janar Tchiani sauka daga mulki.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here