HomeLabaraiKwalara ta kashe mutum 233 a Najeriya

Kwalara ta kashe mutum 233 a Najeriya

Date:

Related stories

Sarkin Dutse Nuhu Sunusi ya rasu

Allah ya yi wa Sarkin Dutse Alhaji Dr. Nuhu...

Shin ko kunsan tsibirin da aka hana kowa zuwa a duniya ?

Shi wannan guri Mai suna North Sentinel Island an...

Mayakan ISWAP sun raba wa fasinjoji dubu dari-dari

Mayakan ISWAP sun rarraba wa fasinjoji da dama Naira...

Ya kamata mutane su yi amfani da kwanaki 10 wajen mayar da tsofaffin kudin su banki – Sanusi

Sarkin Kano murabus kuma Khalifan Tijaniyya, Sanusi Lamido Sanusi,...

‘Yan sanda sun bankado maboyar ‘yan bindiga, sun cafke mutum 6 a Nasarawa

Rundunar ‘yansandan Jihar Nasarawa ta ce ta kai farmaki...

Hukumar yaƙi da cutuka masu yaɗuwa ta Najeriya(NCDC) ta ce cutar kwalara ta kashe mutum 233 a jihohi 31 na ƙasar.

Sannan hukumar ta ce an samu jimillar mutum 10,217 waɗanda suka kamu da cutar ta amai da gudawa.

Shugaban hukumar Dr Ifedayo Adetifa ne ya bayyana hakan sa’ilin da ya yi bayani kan halin da ake ciki a ɓangaren lafiya na ƙasar a ranar Talata.

Ya ce a watan Agusta an samu ƙaruwar kimanin kashi 47% na yawan masu kamuwa da cutar idan aka kwatanta da watan Yuli da ya gabata.

A cewarsa ya zuwa yanzu an tabbatar da cewa mutane 933 sun kamu da zazzaɓin Lassa, yayin da zazzaɓin ya yi sanadiyyar rayukan mutane 173.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories